GREEN TEA & THE GANG
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านGalleryค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สมาชิคแนะนำตัวครับ

Go down 
maya
Auttakorn
Pattarapol
Bee3!e
เป้&เดอะมุ้ย
Baifern
r79
Sir.Pang
แมวเหมียว
gopgap
sommanat
webmaster
16 posters
ผู้ตั้งข้อความ
webmaster
Admin
webmaster

Capricorn Male จำนวนข้อความ : 39
วันเกิด : 01/01/1912
สถานะภาพ : สด
นิสัย : ดี
งานอดิเรก : นอน

สมาชิคแนะนำตัวครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime14/2/2011, 11:21

เรียนเชิญเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาแนะนำตัวกันก่อนตรงนี้ จะได้รู้จักหน้าคาดตากัน
เจอกันจะได้รู้ว่า..อ๋อไอ่คนนี้นี่เอง พร้อมประวัติส่วนตัวเล็กๆน้อยๆ นิสัยใจคอ ชื่อจริง ชื่อเล่น
เป็นผู้ชายหรือเป็นผู้หญิงไม๊ บ้านอยู่ไหน ทำงานอะไร อายุเท่าไหร่ มีแฟนไหม มีกี่คน มีใครคบบ้าง
พ่อแม่ชื่ออะไร น้องสาวชื่ออะไร อนาคตอยากเป็นอะไร มีเงินให้ยืมไหม เป็นต้นครับ แล้วแต่สดวกครับ
อยากบอกอะไรเกี่ยวกับตัวเอง ก็บอกมาได้เลยตรงนี้เลยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ที่ให้ความร่วมมือครับ

affraid affraid affraid
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://greentea.forumth.com
sommanat
พวกเก๋าโจ๋ โอ้โหขาใหญ่
sommanat

Libra Male จำนวนข้อความ : 208
วันเกิด : 04/10/1994
สถานะภาพ : สบายดี
นิสัย : ใช้ได้
งานอดิเรก : นอน
เครดิต : 7,670 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เริ่มคนแรกเลยครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime14/2/2011, 11:24

โอวววว ครับ ฮี่ๆๆๆ บ้านอยู่ ศรีราชา ครับ afro
gopgap
พวกน้องใหม่ ซิงๆ
gopgap

Scorpio Male จำนวนข้อความ : 24
วันเกิด : 16/11/1990
เครดิต : 9,980 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime14/2/2011, 19:23

ผมแก๊ปครับ บ้านอยู่ศรีราชา ฮิ้ววววววว Laughing
แมวเหมียว
แมวเหมียว

Virgo Male จำนวนข้อความ : 261
วันเกิด : 13/09/1977
สถานะภาพ : แฟนหวง
นิสัย : ไม่ดี
งานอดิเรก : ดูส่าว ๆ
เครดิต : 7,200 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime14/2/2011, 19:56

ต้อง ครับ บ้านอยู่ศรีราชา ครับ ฮี่ ฮี่ cat cat cat
Sir.Pang

เครดิต : 9,970 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime14/2/2011, 21:39

ปั้งครับ บ้านอยู่ศรีราชา ครับ โฮ่ โฮ่ pirat
r79
r79

เครดิต : 6,400 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime15/2/2011, 00:34

เอ้ ครับ บ้านอยู่ศรีราชา ครับ ฮ่า ฮ่า affraid
Baifern

Aries Female จำนวนข้อความ : 2
วันเกิด : 29/03/1993
เครดิต : 10,000 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime16/2/2011, 14:51

ใบเฟิร์น จร้าาาาา อยู่ศรีราชา

Razz
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime16/2/2011, 16:12

ผมชื่อจริงชื่อทวีป อะหะหมัดจุฬา เป็นคนกรุงเทพ เกิดที่ร.พ.ศิริราชชี่อเล่นที่ถูกตั้งมาตั้งแต่เกิดคือ"ยักษ์" เนื่องจากตอนที่แม่คลอดออกมาตัวผมใหญ่มาก จำ

ไม่ได้แล้วว่าหนักกี่กิโล(สงสารแม่จัง Sad ) ส่วนที่คนส่วนใหญ่เรียกว่าโรฮานนั้น เป็นเพราะชอบชื่อนี้ซึ่งเพื่อนเป็นคนตั้งให้ตอนมันสมัครHi5ให้ผม เพื่อนผมมัน

บ้าหนังฮอลลี่วูด ซึ่งชื่อนี้มาจากหนังเรื่อง"เดอะลอร์ดออฟเดอะริง ภาคสอง" และโรฮาน เป็นชื่อแคว้นๆหนึ่งในปัจฉิมโลก และเป็นพันทมิตรที่เป็นศัตรูกับซารอน

(ตัวร้ายของเรื่องนี้)หลังจากนั้นก็ใช่อนี้มาตลอด ผมพึ่งมาอยู่ศรีราชาได้สี่ปี แต่ผูกพันธ์กับอำเภอนี้มายี่สิบกว่าปี เพราะส่วนใหญ่งานที่ทำจะต้องเดินทาง

จากกรุงเทพมาที่ศรีราชา ในที่สุดก็ตัดสินใจย้ายมาอยู่ และกะว่าจะตั้งหลักแหล่งอยู่ที่นี่เลย มีโอกาสไปดูศรีราชาเอฟซีนัดแรกตอนที่เจอกับท่าเรือ(โดนไปสาม

เม็ดคาตา)ไปคนเดียวมั่ง กับเพื่อนมั่ง หลังจากนั้นก็ตามเชียร์มาตลอดจนตกชั้น tongue มารู้จักพวกป๋องอ่อนเอาอีตอนที่ไปดูนัดเยือนปตท เมื่อปีที่แล้ว

หลังจากนั้น ก็ร่วมหอลงโรงกันมาจนปัจจุบัน

Taurus Male จำนวนข้อความ : 13
วันเกิด : 22/04/1993
นิสัย : ป๋องอ่อน
งานอดิเรก : GREEN TEA รุ่น 3
เครดิต : 7,000 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime17/2/2011, 21:16

เป้ ครับ บ้านอยู่ศรีราชา อ๊ากๆๆ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime19/2/2011, 11:34

เต๋า ตา โต ครับ บ้านอยู่ศรีราชา อิ๊อิ๊
Bee3!e
Bee3!e

Gemini Male จำนวนข้อความ : 3
วันเกิด : 16/06/1989

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime19/2/2011, 19:33

บี ค๊าบ บ บ้านอยู่ศรีราชา ฮ้าฮ้า
Pattarapol
Pattarapol

Male จำนวนข้อความ : 25
เครดิต : 12,000 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime19/2/2011, 20:17

ชื่อ ภัทรพลครับ ชื่อเล่น ต๊ะ อายุ 24 ปี เป็นพนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง

บ้านอยู่ซอยวังหิน ศรีราชา สถานะ โสด ชอบฟังเพลง ชอบดูหนังมาก ชอบดูบอลมากที่สุด

Very Happy Very Happy
Auttakorn
Auttakorn

เครดิต : 12,300 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime19/2/2011, 20:22

เพชรครับบ้านอยู่ สีชัง
maya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime19/2/2011, 20:54

น้องแหม่มค่ะ บ้านอยู่เกาะสีชัง
หะแม่ม
หะแม่ม

Taurus Female จำนวนข้อความ : 20
วันเกิด : 18/05/1983
สถานะภาพ : แฟนหวง
นิสัย : ขี้บ่น
งานอดิเรก : ไม่มี
เครดิต : 8,200 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime111/2/2011, 10:25

แหม่ม ค่ะ บ้านอยู่ศรีราชาคะ lol!
psychotattoos
psychotattoos

Pisces Male จำนวนข้อความ : 39
วันเกิด : 27/02/1955
นิสัย : 555
งานอดิเรก : tattooing
เครดิต : 10,170 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime111/2/2011, 19:52

อ๊อป ครับ
อยู่
ศรีราชา
ครับ clown
nu_marlin
nu_marlin

Capricorn Male จำนวนข้อความ : 3
วันเกิด : 20/01/1988
งานอดิเรก : ดูบอล
เครดิต : 10,970 ป๋องอ่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime114/2/2011, 15:49

นุ ครับ
อยู่แถวอ่าวครับ
LEO_BeeR_InDePenDent_36#7
LEO_BeeR_InDePenDent_36#7

Virgo Male จำนวนข้อความ : 18
วันเกิด : 01/09/1987
สถานะภาพ : โสด สนิท ศิษย์ส่ายหน้า
นิสัย : ทะลึ่ง ขี้เล่น เป็นกันเอง พูดไม่เก่ง แต่รักหมดใจ
ที่อยู่ : 181/198 หมู่ 8 ตำบล ทุ่งศุขลา อำเภอ ศรีราชา จังหวัด ชลบุรี 20230
งานอดิเรก : ฉัดบอล, ว่ายน้ำ, เล่นว่าว , แลเว็ปโป๊, เชียร์ฟุตบอล ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี เด้

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สมาชิคแนะนำตัวครับ   สมาชิคแนะนำตัวครับ Icon_minitime121/6/2011, 04:47

Good มุ้งมิ้ง,คอมม่า Sir
My I introduc my selfจุด ขอแนะนำตัวเป้นภาษาใต้น่ะ อ่านๆกันแลตะ

เบีย( LEO_BeeR ) คับป๋ม น้องใหม่ GREEN TEA & THE GANG รุ่น 5 มั่งคับ ถ้าจำไม่ผิด เกิดที่โรงบาลแถวๆ ตรัง เด้ โรงบาลชื่อไหร่แล้วจำม้ายด้าย เป็นคนเขากอบ อำเภอห้วยยอด ที่เที่ยวที่ดังแถวบ้านกะ ถ้ำเล เขากอบ, หาดปากเมง, หาดเจ้าไหม, ถ้ำมรกต อันนี้สวยมากขอบอกๆ, เกาะเชือก, เกาะกระดาน, สนามชนวัว, โรงแรมเรือ
อีกกะลุยเหล่ยเด้บอกไม่แหม็ด ขอกินหรอยๆ กะมีหนมเค็กเมืองตรังกับหมูย่าง หรอยแหละๆ ม.ปลายเรียนไกลบ้าน เป็นคนนอกเมืองหรือคนบ้าน บ้าน มาเรียนในเมือง เสร็จกะเข้ามหาลัย มาเรียนที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขต ศรีราชา เป็นลูกพระพิรุณ เรียนวิดวะ กะเป็นลูกพระวิษณุ เรียนวิดวะเครื่องกล คนหล่อ อิอิ รุ่น KU66 E62 ME#7 ตอนแรกอยู่หอใน ตอนหลังเริ่มเกเร มาอยู่ข้างนอกกับเพื่อนทั้งๆ ที่ชื่อหอในเหล่ย คิดแล้วปาบอยู่เหล่ย ขี้หกพ่อแม่ เพราะว่าชื่อหอใน แต่ตัวอยู่บ้านกับเพื่อนข้างนอก อยู่แถวๆ หลัง ม.เกษตรฯ หม่บ้านอ่าวพฤกษา แถวๆ อ่าวอุดม กินโค้กหลองกับเพื่อนเกือบทุกวัน เรียนไม่ไม่ค่อยเรียนแล้วตอนนั้น เพราะอี่จบแล้ว วันๆ กินกันแต่โค้ก ตอนนี้เรียนจบแล้วแต่ตกงานหล่าวเด้ ใครรู้จักเมเนเจอร์บริษัทไหนกะได้ แถว นิคมแหลมหรือว่านิคม อมตะ ฝากให้ทีตะ ฉัดฝุ่น, ฉัดบอล, เล่นเน็ท, นอน, แลสาวๆใน มอ แล้วกะเชียร์บอลศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี คืองานอดิเรกของผม มาอยู่ ศรีราชา จะเข้าปีที่ 6 แล้วเกิดไม่เคยมาเที่ยวชลบุรีมาก่อน มาทีเดียวกะมาเรียนเลย แรกมึน มาถึงถูกรุ่นพี่ด่าหล่าว มึนเข้าไปเหล่ย หวางอี่เรียนจบ หมดไปหลายแสนหนาว่า มาอยู่ที่นี่นานแล้วกะผุกพันธ์กับที่นี่ไม่ค่อยอยากหลบบ้านเท่าไร แต่กะอยากหลบนั้นแหละเพราะคิดถึง พ่อกับแม่ กะว่าถ้าได้งานแถวๆนี้ กะอี่หาซื้อบ้านสักหลังแถว มอนี่แหละ รักศรีราชาเข้าให้แล้ว โบ่เด้ก(แฟน) ไม่มีเป็นตัวเป็นคนที แม่ของลูกหาไม่ได้ทีว่ากันพันนั้น แต่ถ้ากิ๊กนั้นมีหลายคน น้องสาวไม่มี มีแต่พี่ชายที่แสนดี ชื่อเบิ้ล (พี่น้องตระกูล บอ เบิ้ล เบีย) มีตังให้ยืมม้าย ขอบอกว่าผมเป้นคนมีตังคับ เพราะว่าผมมีตัง(ตรัง)เป็นจังหวัดคับ อิอิอิมากม้ายล่ะ ผมมีทุกอย่างน้าน ยกเว้นอนาคต ว่ากันถึงตอนเชียร์บอล เชียร์ TRANG F.C. แต่มาอยู่ที่นี่ตอนแรกเลือด ฟ้า-น้ำเงิน คือเชียร์ ชลบุรี เอฟซีมาก่อน มาเชียร์กับเพื่อนสมัยแข่งที่สิรินธร ตอนนั้นยังไม่รู้จัก ศรีราชา เอฟซี ยังไม่คิดว่าอี่มีทีมนี้ที แล้วพอชลบุรี เอฟซี ย้ายสนาม ทีนี้แหละไม่ด้เชียร์บอลเลย หาสนามไม่พบ กะไม่ได้เชียร์ไปสองสามปี จนเลือดเปลี่ยนสีเป็นขาว-น้ำเงิน เพราะว่ามาเจอทีมศรีราชา เอฟซีนี่แหละกะมาเชียร์อยู่มั่งตอนดิวิชั่นหนึ่งปีที่แล้วแต่เชียร์ในบ้าน แล้วปีนี้กะเชียร์ต่อ แต่แรกๆเชียร์ในบ้านอย่างเดียว กะมากับเพื่อนมั่ง เพื่อนไม่มากะมาคนเดียว ตอนหลังพอ ศรีราชา ชนะ การท่าเรือในบ้าน 2-1 แล้วกะได้ลองตามไปเชียรืนอกบ้านมั่งเด้ กะไปเชียร์นอกบ้านนัดแรก พบ โอถสภา สระบุรี เป็นนักแรกที่ตามไปเชียร์นอกบ้าน กะไปคนเดียว ไปนัดแรกกะหรอยเลย ศรีราชา ชนะ นอกบ้าน 2-1 หล่าว หรอยแหละๆ ออกไปตามเชียรืนอกบ้านนัดแรกกะชนะเลย แต่ว่าไม่ได้ไปกับแก้ง GREEN TEA เพราะยังไม่รู้จักแก็งนี้ที ไปกับกลุ่มแฟนคลับศรีราชา ไปรถ ปอ2 คับ นั่งกันมั่วๆ ใครนั่งไหนกะได้ เล่นไพ่กับน้ำเต้า ปูปลากันโด้ บอกตามตรงว่าไม่หรอยๆ ไม่หนุกแล้วคิดว่าอยากไปเชียร์นอกบ้านเหล่ย แต่ไม่ชอบบรรยากาศพันนี้ พอออกนอกบ้านนัดที่สองเจอบุรีรัมย์ เค้าบอกว่ารถออกเช้าอิดให้แขบๆมา พอมาถึงที่สนามไม่มีคนมาทีอ่ะ รออยู่นานเลยเนือย กะขี่รถออกไปหาไหร่กินที่เซเว่น ข้างไปรษณีย์ กะเจอรถไปเชียร์ศรีราชาของ แก้งค์ GREEN TEA นี่แหละแต่ตอนแรกเก็กๆ ไม่เข้าไปถามว่าไปกันได้ม้าย มีตั๋วเหล่ยม้าย กะไปซื้อของกิน เจอโบ๋พี่ เข้าไปซื้อของแหละ ถ้ายังทำเก้กไม่ถามเหล่ย เสร็จแล้วแลนากา แค่ ตี 8 แล้ว กะเลยเข้าไปแลที่สนามอีกที กะยังไม่มีรถของแฟนคลับมาที ที่นี่เลยขี่รถหน้ามึนหนิ เข้ามาถามพี่ๆ ที่รถของแก้งค์ GREEN TEA กะเลยซวยไป ถูกดึงเข้าไปอยู่กลุ่มแฟนคลับเกเร ป่องอ่อน GREEN TEA & THE GANG โดยไม่ได้ตั้งใจอี่เข้าสักอิดเลย กะไปของซื้อตั๋ว ถูกฉ้องไปม้ายไม่รู้ 400 บาทไปกลับ กะคุ้มอยู่ อยากบอกความรู้สึกระหว่างไปเชียร์บอลกับกลุ่มแฟนคลับ กับไปเชียร์บอลกับ GREEN TEA ของบอกว่าไปกับแฟนคลับว่าไม่ได้เรื่องแล้ว ไปกับ GREEN TEA ว่าไม่ได้เรื่องยิ่งเข้าไปเหล่ย อิอิอิ อันนี้ล้อเล่นคับ เอาใหม่ๆ ไปกับเชียร์กับแฟนคลับนั้นไม่ปลื้ม ไม่หรอย ไม่หนุกเลย แต่กับ GREEN TEA นี่ยอมรับคับว่า 1.เพื่อนๆ พี่ เทคแคร์ดีมากคับ ชวนพูดคุยทำความรุ้จักกันเป็นหย่างดี 2.มีเกมส์ หนุกๆเล่นกัน ร้องเพลงกันหนุกหลอดทางเลย 3.ทุกคนในแก็งค์ต่างมีน้ำใจ เป็นมิตรคับ 4. ถ้าผมไปเข้าห้องน้ำตามปั๊ม ถ้าผมช้ารับรองเค้าไม่ทุ่มผมแน่ๆ 5.ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี(ถึงแม้นว่าเราจะไม้อยากเข้ากลุ่มกะตามที) แล้วกะอยากบอกว่ามาอยู่แก็งค์นี้ยังไม่นาน แต่สิ่งที่รู้สึกได้ตั้งแต่วันแรกที่เข้ามา กะมีคำ นิยามสั้น ที่อยากบอกไว้กับแก้งค์นี้เลยว่า GREEN TEA & THE GANG อบอุ่นคับ ขอบคุณคับทีให้ผมพล่ามยาว

แทงคิ้ว
https://www.facebook.com/?ref=home#!/BeeR.InDePenDenT

สมาชิคแนะนำตัวครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1